
TAARIFA KWA UMMA 

UZINDUZI WA KITUO CHA PAMOJA CHA UWEZESHAJI 

 

Baraza la Uwezeshaji Wananchi Kiuchumi (NEEC) kwa kushirikiana na Uongozi wa Serikali ya Mkoa wa Shinyanga 

kupitia Halmashuri ya Mji wa Kahama linapenda kuchukua fursa hii kuwatangazia Wajasiriamali na Wananchi wote wa 

Mkoa wa Shinyanga juu ya uzinduzi wa kituo cha pamoja cha Uwezeshaji Wananchi Kiuchumi (Economic 

Empowerement One Stop Center) utakaofanyika tarehe 18 Novemba 2018 saa 2:00 asubuhi. 

Kituo hicho kilichopo kata ya Nyihogo,Barabara ya Tabora kitazinduliwa na Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu 

Mheshimiwa Jenista Mhagama (Mb) na kuanza kuhudumia Wajasiriamali baada ya ufunguzi. 

Lengo la kituo ni kusaidia upatikanaji wa huduma za uwezeshaji za pamoja kwa wajasiriamali 

zikiwemo urasimishaji wa biashara, ushauri wa kibiashara,elimu na mafunzo ya ujasiriamali, upatikanaji wa mitaji na 

masoko, teknolojia na ufundi, hifadhi za jamii na afya, na uanzishwaji wa vikundi na vyama vya ushirika vya Akiba na 

Mikopo n.k. 

Uanzishwaji wa kituo hiki ni utekelezaji wa agizo la Waziri Mkuu, Mheshimiwa Kasimu M. Majaliwa 

(Mb)baadakutambua mchango wa Uongozi wa Serikali yaMkoa wa Shinyanga hususani Halmashuri ya Mji wa Kahama 

kuchukua jitihada ya kutenga na kugawa maeneo kwa Wajasirmali. 

Kituo hiki ni muendelezo wa jitihada za Serikali katika kusogeza huduma muhimu za Kiuchumi kwa wananchi na 

kuchochea maendeleo ya viwanda hapa nchini. 

Imetolewa na 

Katibu Mtendaji, 

Bibi Beng’i Issa. 

 


